‘या’ जिल्ह्यातील तीन नेते पक्षांतराच्या तयारीत!

15

अहमदनगर : राष्ट्रवादीने वरिष्ठ पातळीवर भाकरी फिरवली असली तरी खालच्या स्तरावर अनेक ठिकाणी विविध कारणांमुळे नाराजी दिसून येत आहे. राज्यात नव्याने विस्तार होत असलेल्या भारत राष्ट्र समिती (BRS) या पक्षाच्या अहमदनगर जिल्ह्यातील तीन नेते संपर्कात असल्याची माहिती आहे.

श्रीगोंदा तालुक्‍यातील महत्त्वाचे नेते समजले जाणारे घन:श्याम शेलार (Ghanshyam Shelar) हे आता हैदराबादला गेले असून, तेथे त्यांनी बीआरएस नेते तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के.चंद्रशेखर राव यांची भेट घेणार असल्याचे सांगण्यात आले. कर्जत आणि पाथर्डी तालुक्यातील आणखी दोन जण बीआरएसच्या संपर्कात आहेत. हे दोघेही ज्येष्ठ नेते शरद पवार यांचे विश्वासू असल्याचे बोलले जाते.

तेलंगणाचे मुख्यमंत्री के. चंद्रशेखर राव (K. Chandrashekhar) यांनी महाराष्ट्रात आपल्या पक्षाचा विस्तार सुरू केला आहे. मराठवाड्यात सभा झाल्यानंतर नगर जिल्ह्यातही त्यांना प्रतिसाद मिळत आहे. विधानसभेची तयारी सुरू असताना बीआरएसने आपले लक्ष महाराष्ट्राकडे वळवले आहे. त्यामुळे पुढील सोयीचा विचार करून विविध पक्षांच्या नेत्यांकडून प्रतिक्रिया उमटतील, असा राव यांचा अंदाज आहे.

घन:श्याम शेलार यांनी भाजपमधून राजकारणाला सुरुवात केली. त्यानंतर त्यांनी राष्ट्रवादीत प्रवेश केला. ते पक्षाचे जिल्हाध्यक्ष होते. मात्र, त्यांनी पुन्हा पक्षापासून दुरावले. नंतर पुन्हा पक्षात प्रवेश केल्यानंतर त्यांना विधानसभेची उमेदवारीही मिळाली. आता पक्षाने श्रीगोंदा मतदारसंघातून माजी आमदार राहुल जगताप यांना ताकद देण्यास सुरुवात केली आहे. ते पुढील विधानसभेसाठी इच्छुक असल्याचे मानले जात आहे. नुकत्याच झालेल्या छोट्या-मोठ्या निवडणुकीतही जगताप यांनी आपला करिष्मा पुन्हा दाखवला आहे. त्यामुळे आता पक्षाकडून त्यांना उमेदवारी दिली जाण्याची चिन्हे असल्याने शेलार नाराज झाले आहेत. त्यातून त्यांनी नव्या पर्यायाची चाचपणी सुरू केल्याचे बोलले जात आहे. त्यांच्याकडून याला अधिकृत दुजोरा मिळालेला नाही. मात्र, तो निवडक कार्यकर्त्यांसह हैदराबादला गेल्याचे सांगण्यात आले.

कर्जत तालुक्यातील बडा नेतेही सध्या नाराज आहेत. जिल्ह्याचे स्थान असतानाही स्थानिक पातळीवर त्याकडे दुर्लक्ष होत आहे. पक्षात पवारांच्या थेट संपर्कात असलेल्या या नेत्याची स्थानिक पातळीवर कोंडी झाली आहे. त्यावर विश्वास नसतानाही वैभवाची मोडतोड केली जात आहे. त्यामुळे हा नेताही नाराज असून बीआरएसकडूनही त्यांची चौकशी सुरू असल्याचे बोलले जात आहे. राष्ट्रवादीचा रौप्यमहोत्सवी वर्धापन दिन मेळावा शहरात आयोजित करण्यात या नेत्याने पुढाकार घेतला. मात्र, चक्रीवादळाचे कारण देत ते वेळेवर रद्द करण्यात आले. हा मेळावा रद्द होण्यामागे आणखी काही कारणे असल्याची चर्चा आता रंगू लागली आहे.

पाथर्डी तालुक्यातही अशीच परिस्थिती आहे. तिकडे विधानसभा निवडणुकीत उमेदवारीचे प्रबळ दावेदार असलेले नेते नाराज आहेत. कारण दुसऱ्या नेत्याची नाराजी आणि मागील निवडणुकीत झालेला पराभव भरून काढण्यासाठी त्यांना उमेदवारी दिली जाण्याचीही शक्यता आहे. अशा कारणांमुळे बीआरएसकडे जाण्याची चाचपणी सुरू झाल्याचे दिसून येते.

नगर जिल्ह्यातील राष्ट्रवादीचे नेते खरोखरच बीआरएसमध्ये गेल्यास राज्यातील अन्य ठिकाणांहूनही अशीच स्थिती निर्माण होण्याची शक्यता आहे. तर के. चंद्रशेखर राव यांनी शरद पवारांना मोठा धक्का दिला.

Google search engine