विदर्भात पुन्हा अकोला सर्वात ‘हॉट’

तापमान चौथ्या दिवशी 42.7 अंशांवर, अमरावतीत पारा 42.2 अंशांवर

64
विदर्भात पुन्हा अकोला सर्वात ‘हॉट’
विदर्भात पुन्हा अकोला सर्वात ‘हॉट’

अकोला : जिल्ह्यात मंगळवारी‎ दुसऱ्या दविशी तापमान स्थिर होते.‎ दुपारी तीनपर्यंत उन्हाचे चटक बसत‎ असतानाच संध्याकाळी ४२.७ अंश‎ सेल्सिअस (Celsius)  तपमानाची नोंद केली.‎ अकोला (akola)  विदर्भात सर्वाधिक तापल्याचे‎ नोंदीवर नजर टाकल्यास दिसून येते.‎ जिल्ह्यात एप्रिलच्या अखेरीस‎ अवकाळी पाऊस व गारपिटीमुळे‎ वातावरण घटले हाेते. त्यानंतर त्यानंतर‎ मे च्या दुसऱ्या आठवढ्यात तापमान‎ वाढले. नंतर काही दिवस उन्हाची‎ तीव्रता (Intensity of summer)  किंचित कमी झाली. मात्र‎ चौथ्या आठवड्यात पुन्हा तापमान‎ वाढतच आहे.‎

असे आहे विदर्भातील तापमान‎

विदर्भात काही‎ दविसांपासून सरासरी‎ तापमानात वाढ होत‎ असून, ३० मे रोजी‎ पुढीलप्रमाणे‎ तपमानाची नोंद‎ करण्यात आली.‎ अकोला ४२.७‎ अमरावती ४२.२‎ बुलढाणा ४०.६‎ ब्रम्हपुरी ४०.०‎ चंद्रपूर ३७.४‎ गडचिरोली ३९.२‎ गोंदिया ४०.४‎ नागपूर ३९.९‎ वर्धा ४१.०‎ वाशीम ४०.०‎ यवतमाळ ४०.०‎

Google search engine