जूनच्या पहिल्या आठवड्यात जाहीर होणार दहावीचा निकाल

महाराष्ट्र शिक्षण मंडळाची तयारी पूर्ण

19
दहावीचा निकाल
दहावीचा निकाल

पुणे : महाराष्ट्र राज्य शिक्षण मंडळाच्यावतीने ( Maharashtra State Board of Education) घेण्यात येणाऱ्या बारावी परीक्षेचा निकाल मागील आठवड्यात जाहीर झाला होता. त्यानंतर आता दहावीच्या परीक्षेचा निकाल कधी जाहीर होणार याकडे सर्वांचेच लक्ष लागले होते. महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळ जूनच्या पहिल्या आठवड्यात म्हणजेच एक जून ते पाच जून दरम्यान निकाल जाहीर करण्याची शक्यता आहे. शिक्षण मंडळाच्यावतीने निकालाची (result) तयारी पूर्ण झाली आहे.

महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने बारावीच्या परीक्षेचा निकाल वेळेत लावला होता. त्याचप्रमाणे यंदा दहावीच्या परीक्षेचा निकालदेखील वेळेत लावण्यासाठी बोर्डाच्यावतीने प्रयत्न करण्यात आले आहेत. दहावी बोर्डाच्या परीक्षा दोन ते पंचवीस मार्च या कालावधीत घेण्यात आल्या. गेल्या दोन वर्षापासून कोरोनाची परिस्थिती असल्याने यंदाच्या परीक्षा या महत्त्वाच्या ठरल्या आहेत.

15 लाख 77 हजार 256 विद्यार्थ्यांनी दिली होती परीक्षा

महाराष्ट्र राज्य माध्यमिक आणि शिक्षण मंडळतर्फे घेण्यात आलेल्या दहावीच्या लेखी परीक्षा या दोन ते पंचवीस मार्च या कालावधीत संपन्न झाल्या. यंदा दहावीच्या बोर्डाच्या परीक्षेसाठी एकूण 15 लाख 77 हजार 256 मुलांनी नोंदणी केली होती. त्यामध्ये 8 लाख 44 हजार 116 मुले तर 7 लाख 33 हजार 67 मुलींचा समावेश होता. मात्र गेल्या पाच वर्षाच्या तुलनेत यंदा परीक्षेसाठी नोंदणी करणाऱ्या विद्यार्थी संख्या कमी झाल्याचे निदर्शनास आले होते. गेल्या वर्षीच्या तुलनेत यंदा विद्यार्थी संख्या 61 हजार 708 विद्यार्थ्यांनी कमी झाली आहे.

Google search engine