गोपीनाथ गडावरून संजय राऊतांचा भाजपवर हल्लाबोल

19

बीड : केंद्रात अटलबिहारी वाजपेयी आणि अडवाणींचा भाजप आणि राज्यात गोपीनाथ मुंडेंचा भाजप… त्यांच्या कामाची पद्धत जवळून अनुभवली. आता केंद्रात आणि राज्यातही पूर्वीसारखा भाजप (BJP) नाही. सध्याच्या भाजपमध्ये मोठा फरक झाल्याचे सांगत ठाकरे गटाचे खासदार संजय राऊत (Sanjay Raut) यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांच्यावर निशाणा साधला.

ठाकरे गटाच्या उपनेत्या सुषमा अंधारे आणि खासदार संजय राऊत यांनी शनिवारी बीडमध्ये जाहीर सभेचे आयोजन केले आहे. तत्पूर्वी राऊत यांनी गोपीनाथ गडाला भेट दिली. त्यावेळी ते बोलत होते. गोपीनाथ गडावर राऊत यांनी मुंडेंच्या आठवणींना उजाळा दिला.

राऊत म्हणाले, “गोपीनाथ मुंडे (Gopinath Mundhe) हे मनमिळाऊ व्यक्तिमत्त्व होते. बाळासाहेब ठाकरेंवर त्यांचा गाढ विश्वास होता. शिवसेना (Shivsena) आणि भाजप (BJP) हे रक्ताचे भाऊ आहेत. त्यामुळे युती टिकावी, हे त्यांचे नेहमीच स्वप्न होते. त्याबाबत त्यांनी जाहीर वक्तव्य केले होते. तर भाजप-शिवसेना संबंध कायम राहिले असते.

पंकजा मुंडे भाजपमध्ये घुसत आहेत. त्यांच्या कारखान्यांवर छापे टाकले जातात. यावर राऊत म्हणाले, “गोपीनाथ मुंडे राजकारणात निर्भयपणे लढले. सर्व अडचणींशी त्यांनी दोन हात केले. त्यातून अनेक तरुणांना प्रेरणा मिळाली. तीच अपेक्षा त्यांची मुलगी म्हणून पंकजा मुंडे यांच्याकडून आहे. त्यांनीही संघर्ष केला पाहिजे. येणाऱ्या संकटांशी त्यांनी झुंजले पाहिजे.”

2016 ची नोटाबंदी पूर्णपणे अपयशी ठरल्याचा आरोपही राऊत यांनी केला. त्यामुळे लोकांनी पंतप्रधान मोदींच्या फाशीची इच्छा पूर्ण करावी, असा टोलाही त्यांनी लगावला. राऊत म्हणाले, “पंतप्रधान नरेंद्र मोदींनी आता हे मान्य केले पाहिजे की त्यांनी देशाचे नुकसान केले आहे. त्यांनी महागाई वाढवली आहे. नोटाबंदीमुळे काळा पैसा येईल, असा दावा त्यांनी केला. दहशतवाद्यांचा निधी कापला जाईल, असा दावा त्यांनी केला. ते अपयशी ठरले. आता फाशी चौकाचौकात आयोजित करण्यात आले होते. त्यांच्या इच्छा मान्य केल्या पाहिजेत किंवा त्यांनी स्वतः वधस्तंभाकडे जावे.”

 

Google search engine