महाविकास आघाडीच्या जागावाटपावर नाना पटोलेंची भूमिका स्पष्ट; म्हणाले…

36

नागपूर : राज्यात लवकरच सत्तापरिवर्तन होणार असून, पुढचा मुख्यमंत्री आमचाच असेल, असा दावा महाविकास आघाडी या तीन प्रमुख पक्षांकडून वेळोवेळी केला जात आहे. शिवसेनेचे उद्धव बाळासाहेब ठाकरे, (Udhhav Thackeray) खासदार संजय राऊत, (Sanjay Raut) काँग्रेस प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले (Nana Patole)  हे महाविकास आघाडी आणि आगामी मुख्यमंत्र्याबाबत वेगवेगळी वक्तव्ये करताना दिसत आहेत. मीडियातूनही या दोघांना जागावाटप आणि मुख्यमंत्रीपदावर सातत्याने प्रश्न विचारले जात आहेत. पुढचा मुख्यमंत्री शिवसेनेचाच असेल (Shivsena), असा दावा खासदार राऊत यांनी नुकताच केला आहे. महाविकास आघाडीत ज्या पक्षाच्या जागा जास्त असतील तोच मुख्यमंत्री होईल, अशी भूमिका नाना पटोले यांनी मांडली आहे.

नाना पटोले यांनी नुकतेच एका मुलाखतीत सांगितले की, महाविकास आघाडी कोणत्याही कारणाने झाली नाही तर आमचा प्लॅन बी तयार आहे. काँग्रेसचा (Congress) हा प्लॅन बी काय आहे: असा प्रश्न अनेकांना पडला आहे. दरम्यान, पटोले यांनी रविवारी (7 मे) रात्री याप्रकरणी आपली भूमिका स्पष्ट केली. काही प्रसारमाध्यमांच्या प्रतिनिधींनी पटोले यांना काँग्रेसच्या ‘ब’ प्लॅनबाबत विचारले असता पटोले म्हणाले, विधानसभेच्या जागावाटपाबाबत लवकरच निर्णय घेतला जाईल. तसेच ज्याचे जास्त आमदार असतील, तोच मुख्यमंत्री होईल.

काँग्रेसचे प्रदेशाध्यक्ष नाना पटोले म्हणाले, “आजपर्यंत ही परंपरा कायम आहे की, ज्याचे जास्त आमदार असतील तोच मुख्यमंत्री होतो. ही लोकशाहीची आतापर्यंतची परंपरा आहे. “यावेळी पटोले यांना काँग्रेसच्या ‘ब’ प्लॅनबाबत विचारले असता पटोले म्हणाले, 2014 मध्ये काँग्रेस पक्षाला ज्या प्रकारे धोका निर्माण झाला होता, त्यावरून आम्ही सतर्क आहोत. त्या धमक्यामुळे महाविकास आघाडीत जागावाटपाचा मुद्दा, मुख्यमंत्री कोण होणार या मुद्द्यांसह वेळोवेळी गोष्टी ठरवल्या जातील तेव्हा काँग्रेस सावध होईल.

त्यावेळी हे सर्व निर्णय घेतले जातील, पण आज काँग्रेस पक्ष म्हणून, पक्षाचा प्रदेशाध्यक्ष या नात्याने माझा पक्ष सर्वत्र उभा राहिला पाहिजे, ही माझी जबाबदारी आहे. काँग्रेस पक्ष सर्वत्र अस्तित्वात असला पाहिजे आणि मी ते करत आहे, असे नाना पटोले म्हणाले.

Google search engine